| Ultrasonic | echo-echo |
|---|---|
| วัสดุ | ABS |
| ช่วงการวัด | โหมดมาตรฐาน: 0.031” – 7.87” (0.8-200.0 มม.) โหมดการเคลือบผิวผ่าน: 0.118” – 0.905” ( 3.0 มม.-23.0 มม. |
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | เครื่องวัดความหนาของผนังอัลตราโซนิก |
| น้ำหนัก | 160g |
| วัสดุ | ABS |
|---|---|
| ช่วงการทดสอบ | 0.75~1280 มม |
| ยกกวาดล้าง | 5 มม. (อลูมิเนียม), 4 มม. (เหล็กกล้าคาร์บอน), 3 มม. (สแตนเลส) |
| ความถี่ในการทำงาน | 2.5เมกะเฮิร์ตซ์~ 6เมกะเฮิร์ตซ์ |
| การชดเชยความเร็วเสียงที่อุณหภูมิสูง | การชดเชยอัตโนมัติ |
| แสดง | สีที่แสดง 320x240 พิกเซล |
|---|---|
| การสแกน | การแสดงผลสี A-Scan และความหนา |
| สแกน B | จอแสดงผล B-Scan ตามเวลา |
| หน่วยความจำ | เก็บ 100,000 การอ่านและ 1,000 รูปแบบของคลื่น |
| ช่วงการวัด | 0.50 มม. ถึง 508 มม. (0.02 "ถึง 20.00") ขึ้นอยู่กับวัสดุหัววัดและสภาพพื้นผิว |
| Ultrasonic | echo-echo |
|---|---|
| วัสดุ | ABS |
| ช่วงการวัด | โหมดมาตรฐาน: 0.031” – 7.87” (0.8-200.0 มม.) โหมดการเคลือบผิวผ่าน: 0.118” – 0.905” ( 3.0 มม.-23.0 มม. |
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | เครื่องวัดความหนาของผนังอัลตราโซนิก |
| น้ำหนัก | 160g |
| แบบ | TG-1000 |
|---|---|
| แสดง | จอแสดงผล LCD FSTN พร้อมแสงไฟ |
| แหล่งจ่ายไฟ | แบตเตอรี่ที่ชาร์จได้ Li-Ion 3.7V |
| ช่วงการวัด | 0.50 มม. ถึง 508 มม. (0.02 "ถึง 20.00") |
| ขนาด | 157mm * 78mm * 37mm |
| แสดง | หน้าจอสี TFT ขนาด 7 นิ้วความละเอียด 800 * 480 |
|---|---|
| โหมดการทำงาน | ปุ่มหมุนหน้าจอสัมผัส |
| แบตเตอรี่ | แบตเตอรี่ลิเธียมไอออน |
| เวลาทำงาน | ≥8ชั่วโมง |
| การ์ด SD | การ์ด PSD (16G) |
| โหมดสแกน | A-Scan / B-Scan แบบอิงตามเวลา |
|---|---|
| عرض | จอแสดงผลสี 320x240 พิกเซล |
| หน่วยความจำ | 100,000 อ่านและ 1,000 รูปคลื่น |
| ช่วงการวัด | 0.50 มม. ถึง 508 มม. (0.02 "ถึง 20.00") ขึ้นอยู่กับวัสดุหัววัดและสภาพพื้นผิว |
| แก้ไขโหมด | RF +, RF-, ครึ่งหนึ่ง, ครึ่งหนึ่ง, เต็ม |
| แบบ | TG-1000C |
|---|---|
| แสดง | จอแสดงผล LCD FSTN พร้อมแสงไฟ |
| แหล่งจ่ายไฟ | แบตเตอรี่ที่ชาร์จได้ Li-Ion 3.7V |
| ช่วงการวัด | 0.50 มม. ถึง 508 มม. (0.02 "ถึง 20.00") |
| ขนาด | 157mm * 78mm * 37mm |
| พิสัย | 0.75-400 มม |
|---|---|
| แสดง | 4 หลัก LCD 10 มม |
| หลักการทำงาน | ล้ำเสียง |
| บ่งชี้แบตเตอรี่ | ไฟแสดงสถานะแบตเตอรี่ต่ำ |
| ความเร็วเสียง | 1,000 ~ 9999 ม. / วินาที |
| ชนิดจอแสดงผล | 2.4QVGA (320 × 240) หน้าจอ OLED สีจริง, ความคมชัด 10000: 1 |
|---|---|
| หลักการทำงาน | ใช้หลักการวัดโพรบอัลตราโซนิกความล่าช้าเดี่ยว |
| ช่วงการวัด | 0.2 มม. ถึง 25.4 มม. (0.007874 "ถึง 1.00") |
| การวัดความละเอียด | เลือกได้ 0.001 มม., 0.01 มม. หรือ 0.1 มม. (เลือกได้ 0.0001, 0.001 ", 0.01") |
| ข้อกำหนดด้านพลังงาน | แบตเตอรี่ขนาด AA 2 ก้อน |