| วัสดุ | เหล็กกล้าคาร์บอน, สแตนเลส, สแตนเลสดูเพล็กซ์ 2205, อลูมิเนียม 7075, เหล็กหล่อเป็นก้อนกลม |
|---|---|
| มาตรฐาน | ASTM E2491-13 |
| ใบรับรองการสอบเทียบ | รวมอยู่ด้วย |
| กรณี | รวมอยู่ด้วย |
| OEM | ใช่ |
| ช่องตรวจจับ | 1-4 (ขึ้นอยู่กับการกำหนดค่ารุ่น) |
|---|---|
| ช่วงความถี่ | 10 Hz-10 MHz ขนาดขั้น: 1/5/10 |
| ได้รับช่วง | อัตราขยายของฮาร์ดแวร์: 0-40 dB, ขั้นตอนขั้นต่ำ 0.1 dB, อัตราขยายของซอฟต์แวร์: 0-99 dB, ขั้นตอนขั้นต่ |
| หน้าจอขนาดใหญ่ | จอ LCD สีขนาด 10.4 นิ้ว |
| หมายเลขความถี่ | ดูอัล |
| พาวเวอร์ซัพพลาย | AC 220 โวลต์± 10% 50 เฮิร์ต 5A |
|---|---|
| เอาท์พุท | AC 38V 10A |
| ความเร็วในการตรวจสอบ | ≥6ม. / นาที |
| น้ำหนัก ประมาณ | 6.5Kg (ยูนิตหลัก) |
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | เครื่องตรวจจับข้อบกพร่องการทดสอบอนุภาคแม่เหล็กแบบพกพา |
| วัสดุ | DT4A แผ่นเหล็กบริสุทธิ์แม่เหล็กไฟฟ้า |
|---|---|
| สี | พื้นผิวโลหะแสดงสีเงินสดใส ไม่เป็นสนิม ไม่มีรอยขีดข่วน ไม่ผุกร่อน และอื่นๆ |
| ความโล่ง | วางชิ้นทดสอบบนกระดานเปล่า ขนานกันสนิท ไม่มีรอยย่น ไม่มีรอยบุบ ความขรุขระของพื้นผิว RA เท่ากับ 0.005 |
| ความลึกของข้อบกพร่อง | ข้อบกพร่องความลึกที่เปลี่ยนแปลงได้ 20%, 30% และ 40% ของความหนาของชิม |
| ความหนาของชิ้นทดสอบ cx4-230 | 0.002นิ้ว |
| ระดับแรงดันไฟฟ้าของไดรฟ์ | 1-8 ระดับ |
|---|---|
| แบตเตอรี่ | แบตเตอรี่ลิเธียมในตัว (14.8V, 5.7AH) เวลาทำงานนาน 10 ชั่วโมงหลังจากชาร์จครั้งเดียว |
| พิกัดพื้นหลัง | พิกัดสี่เหลี่ยม พิกัดเชิงขั้ว |
| การแสดงผลหน้าจอ | แผนภูมิแถบตามเวลาจริง, ระนาบอิมพีแดนซ์, การแสดงแผ่นท่อ |
| พลังงานไฟฟ้า | 100-240V 50/60Hz |
| ระดับแรงดันไฟฟ้าของไดรฟ์ | 1-8 ระดับ |
|---|---|
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | อุปกรณ์ทดสอบกระแสวน |
| การแสดงผลหน้าจอ | แผนภูมิแถบตามเวลาจริง, ระนาบอิมพีแดนซ์, การแสดงแผ่นท่อ |
| ความถี่ | 2 ความถี่ต่อช่องด้วย 64Hz-5MHz สำหรับ ECT, 5Hz-5KHz สำหรับ RFT |
| เฟส | 0-359 ใน 0.1 ขั้นตอน |
| แหล่งจ่ายไฟ | AC 220V ± 10% 50HZ 5A |
|---|---|
| เอาท์พุท | AC 38V 10A |
| ความเร็วในการตรวจสอบ | ≥6 ม./นาที |
| น้ำหนัก ประมาณ | 6.5Kg (ยูนิตหลัก) |
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | การทดสอบอนุภาคแม่เหล็ก Ndt |
| การทำแผนที่แผ่นท่อ | การทำแผนที่แผ่นท่อวาดตามเค้าโครงท่อจริงและผลการทดสอบจะถูกทำเครื่องหมายด้วยสีที่ต่างกัน |
|---|---|
| แบตเตอรี่ | แบตเตอรี่ลิเธียมในตัว (14.8V, 5.7AH) เวลาทำงานนาน 10 ชั่วโมงหลังจากชาร์จครั้งเดียว |
| รายงาน | การสร้างรายงานอัตโนมัติในรูปแบบต่างๆ |
| เอาต์พุตแจ้งเตือน | เอาต์พุตแจ้งเตือนฮาร์ดแวร์หนึ่งตัวพร้อม Triode OC Gate |
| ระดับแรงดันไฟฟ้าของไดรฟ์ | 1-8 ระดับ |
| น้ำหนักเครื่อง | 2.0กก |
|---|---|
| ประเภทโพรบ | ดิฟเฟอเรนเชียล, แอ็บโซลูท, DP, Encircling Coil, ดินสอ, แบน, เซกเตอร์, อาร์เรย์ ฯลฯ |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20 ℃ถึง 55 ℃ |
| สมดุล | เครื่องชั่งอิเล็กทรอนิกส์แบบดิจิตอล/อะนาล็อกที่รวดเร็ว |
| เฟส | 0-359 ใน 0.1 ขั้นตอน |
| Screen Display | Real-time Strip Chart,impedance Plane ,tube Sheet Display |
|---|---|
| Power supply | 100-240V 50/60Hz |
| Frequency | 2 Frequencies Per Channel With 64Hz-5MHz For ECT,5Hz-5KHz For RFT |
| Channel | 2 Channels |
| Machine size | 290mm X 210mm X 42.5mm |