| หลักการทำงาน | อุลตร้าโซนิค |
|---|---|
| ช่วงการวัด | 1.0-200mm, 0.05-8inch |
| ความเร็วเสียง | 500-9000m/s |
| แสดง | จอ LCD 5 หลักพร้อมไฟพื้นหลัง EL |
| ปณิธาน | 0.1 มม. หรือ 0.01 มม. |
| ข้อผิดพลาดเชิงเส้นแนวตั้ง | ≤3 % |
|---|---|
| ข้อผิดพลาดของตัวลดทอน | ทุก 12 ±1dB |
| ช่วงไดนามิก | ≥32เดซิเบล |
| ระดับเสียงไฟฟ้า | ≤10 (ย่านความถี่:1~5MHz)% |
| ขอบความไวในการตรวจจับข้อบกพร่อง | ≥65(โพรบ 2.5Z20N)dB |
| เทคโนโลยีการวัด | ลมบ้าหมูในปัจจุบัน |
|---|---|
| คลื่นความถี่ | 60KHz สำหรับมาตรฐานอุตสาหกรรมการบิน 500KHz สำหรับการตรวจจับโลหะแผ่น |
| หน้าจอแสดงผล | จอผลึกเหลวขนาดใหญ่ออกแบบแบ็คไลท์ |
| L * * * * * * * * B H | 220 * 95 * 55 มม |
| น้ำหนัก | 500 กรัม |
| ได้รับ | 0-100dB ขั้นตอน 0.1dB |
|---|---|
| ช่องทางการตรวจจับ | 1、2、4、8、16, 32 |
| โหมดการทำงาน | ตัวส่งและตัวรับโพรบเดียว, ตัวส่งและตัวรับโพรบคู่ |
| โหมดการสแกน | การสแกนประเภท A、B、C |
| ความไวส่วนเกิน | ≥65dB |
| ความถี่การทำซ้ำของพัลส์ | 10-2000Hz ปรับแม่นยำ สแกนความเร็วสูง ไม่พลาด |
|---|---|
| ช่วงการตรวจจับ | 0-100000 มม. ที่ความเร็วเหล็ก |
| ความเร็วเสียง | 100~20000m/s |
| วิธีการทำงาน | เสียงสะท้อนแบบพัลส์ แบบคู่ และแบบส่งผ่าน |
| ความไว | สูงสุด 120 dB ในความละเอียดที่เลือกได้ 0.1, 1.0, 2.0, 6.0 dB |
| หลักการทำงาน | อัลตราโซนิก |
|---|---|
| ช่วงการวัด | 0.15 มม. – 1800 มม |
| ความเร็วเสียง | 400-19999m/s |
| แสดง | หน้าจอสี TFT-LCD ขนาด 3.5 นิ้ว QVGA (320 × 240) |
| ปณิธาน | 0.1มม.、0.01มม.、0.001มม.(0.01นิ้ว、0.001นิ้ว、0.0001นิ้ว) |
| วัสดุ | ABS |
|---|---|
| ช่วงการวัดความหนา | 0.01 มม. ~ 38 ม. ขึ้นอยู่กับวัสดุที่ทำการวัด โพรบ สภาพพื้นผิว อุณหภูมิ และการกำหนดค่าที่เลือก |
| ความละเอียดสูง | ความละเอียดการแสดงผลปกติคือ 0.001 มม. ตัวเลือกความละเอียดสูงพิเศษสามารถเข้าถึง 0.0001 มม |
| หน่วยการวัด | มิลลิเมตร, นิ้ว, ไมครอนและมิล |
| การวัดอุณหภูมิที่สูง | สูงถึง 500°C |
| สแกน A/B | การจับคู่การสแกน A และการแสดงผลการสแกน B |
|---|---|
| กล้องวิดีโอ | รวมอยู่ด้วย |
| โพรบ | หัววัดความหนาอัลตราโซนิกแม่เหล็กไฟฟ้า |
| รีโมท | ระบบควบคุมระยะไกลเพื่อควบคุมทิศทางการสแกน และสามารถกำหนดทิศทางการสแกนล่วงหน้าได้ |
| หลักการ | EMAT อัลตราโซนิกแม่เหล็กไฟฟ้า |
| ความถี่การตรวจจับอิสระ | 2 ทั้งหมด |
|---|---|
| ช่วงความถี่ | 10 Hz ~ 10 MHz, ขั้นตอน 1 Hz |
| กำไร | 0 dB ~ 99 dB, ขั้นตอน 0.1 dB |
| ระยะ | 0 ~ 359 °, ขั้นตอนที่ 1 องศา rotation การหมุนเฟสแบบยืดหยุ่น |
| หน่วยผสมอัจฉริยะ | รวม 1 รายการ |
| วัสดุ | ABS |
|---|---|
| สี | สีดำ |
| เบี่ยงเบน | ±(1~3)%H±1μm, |
| อินเทอร์เฟซข้อมูล | บลูทูธ 2.0 ไร้สาย |
| แสดง | หน้าจอสี 2.4 นิ้ว |