| วัสดุ | เหล็กกล้าคาร์บอน, สแตนเลส, สแตนเลสดูเพล็กซ์ 2205, อลูมิเนียม 7075, เหล็กหล่อเป็นก้อนกลม |
|---|---|
| มาตรฐาน | ISO 19675 |
| ใบรับรองการสอบเทียบ | รวมอยู่ด้วย |
| กรณี | รวมอยู่ด้วย |
| OEM | ใช่ |
| สแกน A/B | การจับคู่การสแกน A และการแสดงผลการสแกน B |
|---|---|
| กล้องวิดีโอ | รวมอยู่ด้วย |
| โพรบ | หัววัดความหนาอัลตราโซนิกแม่เหล็กไฟฟ้า |
| รีโมท | ระบบควบคุมระยะไกลเพื่อควบคุมทิศทางการสแกน และสามารถกำหนดทิศทางการสแกนล่วงหน้าได้ |
| หลักการ | EMAT อัลตราโซนิกแม่เหล็กไฟฟ้า |
| สี | สีเทา |
|---|---|
| หลักการ | Ultrasonic |
| มาตรฐาน | JBT 9377-2010、ASTM A1038-2005 |
| การสอบเทียบ | การสอบเทียบ Slef |
| หน่วยความจำ | เพื่อบันทึกข้อมูลการวัด 1,000 กลุ่มและข้อมูลการสอบเทียบ 20 กลุ่ม |
| สี | สีดำ |
|---|---|
| หลัก | อัลตราโซนิกและแบบไดนามิก |
| มาตรฐาน | JBT 9377-2010、 ASTM A1038-2005 |
| การสอบเทียบ | การสอบเทียบที่ไม่เพียงพอ |
| หน่วยความจำ | 1,000 ดาต้า |
| สี | สีดำ |
|---|---|
| หลัก | อัลตรา โซ นิ ก |
| มาตรฐาน | JBT 9377-2010、 ASTM A1038-2005 |
| การสอบเทียบ | การสอบเทียบที่ไม่เพียงพอ |
| หน่วยความจำ | 1,000 ดาต้า |
| สภาพแวดล้อมที่รุนแรงและอุตสาหกรรม | -10℃ ถึง 60 ℃ |
|---|---|
| เวลาทำงานของแบตเตอรี่ | ยืดอายุแบตเตอรี่เป็น 12 ชั่วโมงภายใต้สภาวะการทดสอบจริง |
| จอ | หน้าจอสีที่รวดเร็วและสดใส |
| เครื่องวัดคลื่นสี่เหลี่ยม | ตัวเลือก |
| แก้ไขอัตโนมัติ | การแก้ไขพื้นผิวโค้ง |
| วัสดุ | ABS |
|---|---|
| ช่วงการทดสอบ | 0.75〜500 ม./2.5-25 มม. ภายใต้การเคลือบ |
| โหมดการวัดการแสดงผล | หน้าจอสีขนาด 2.3 นิ้ว |
| โหมดการวัด | โหมดมาตรฐาน mostandard / โหมดการเคลือบแบบเจาะ / โหมดการเคลือบแบบเจาะทะลุ |
| การสอบเทียบ | การสอบเทียบบล็อกมาตรฐาน, การสอบเทียบความเร็วเสียง, ความเร็วเสียงสามารถคำนวณได้จากความหนาที่รู้จัก |
| วัสดุ | ABS |
|---|---|
| ช่วงการทดสอบ | 1.5~240mm |
| ยกกวาดล้าง | 0~3mm |
| ความถี่ในการทำงาน | 4Mhz |
| การชดเชยความเร็วเสียงที่อุณหภูมิสูง | การชดเชยอัตโนมัติ |
| ข้อผิดพลาดเชิงเส้นแนวตั้ง | ≤3 % |
|---|---|
| ข้อผิดพลาดของตัวลดทอน | ทุก 12 ±1dB |
| ช่วงไดนามิก | ≥32เดซิเบล |
| ระดับเสียงไฟฟ้า | ≤10 (ย่านความถี่:1~5MHz)% |
| ขอบความไวในการตรวจจับข้อบกพร่อง | ≥65(โพรบ 2.5Z20N)dB |
| ความแม่นยำ | +/-0.001มม |
|---|---|
| แสดง | หน้าจอสี TFT-LCD ขนาด 3.5 นิ้ว QVGA (320 × 240) |
| อินเตอร์เฟซ | ยูเอสบี |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -10°C ถึง +50°C |
| ช่วงความเร็วเสียง | 400-19999m/s |